☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

HÃY ĐỢI ANH NƠI CUỐI CON ĐƯỜNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Birthday : 25/09/1991
Danh tiếng : 10
Danh hiệu
Level: Trung Tá
Danh vọng:262
Tài năng:32

HÃY ĐỢI ANH NƠI CUỐI CON ĐƯỜNG _
Bài gửiTiêu đề: HÃY ĐỢI ANH NƠI CUỐI CON ĐƯỜNG   HÃY ĐỢI ANH NƠI CUỐI CON ĐƯỜNG New_icons_026/1/2012, 09:41

Anh luôn tự cho mình là người sống lý trí, là một người sống công bằng, nhưng đến bây giờ anh thấy mình không hề như vậy. Trong anh thấy nặng nề, chẳng biết sao nữa. Từ trước đến nay anh chỉ biết nói với em, chia sẻ với em tất cả. Em là một phần con người và cuộc sống của anh em có biết không? Nhưng giờ đây anh lại không thể nào làm được điều đó, em không còn nghe anh nói nữa. Em đã mãi rời xa anh. Anh không trách em gì cả, chỉ là cuộc sống nó vậy, em đã bỏ anh lại một mình. Giờ đây anh chỉ có thể nói cho em nghe nhưng em nói gì anh không thể nghe thấy, chỉ có thể cảm nhận thấy thôi. Em vẫn ở bên anh và mãi ở bên anh, em vẫn dõi theo từng bước đi của anh. Anh biết là em yêu anh nhiều đến như thế nào, anh cũng vậy. Anh đang cố sống mà không có em, sống mà không thể chia sẻ với ai...

Nhưng không sao em vẫn ở bên anh và mãi mãi chỉ của riêng anh thôi, anh không phải chia sẻ em với ai, không ai có thể cướp em khỏi tay anh. Anh sẽ cố sống thêm cả phần của em nữa em yêu ạ. Anh biết là rất khó nhưng anh sẽ làm được, em sẽ ủng hộ anh chứ? Em luôn là người ủng hộ anh và đứng về phía anh dù có chuyện gì xảy ra, dù mọi người có nói gì em vẫn ở bên anh, em không hề trách anh mà luôn cho anh thấy động lực để đi tiếp con đường. Trong anh em luôn là người con gái đẹp nhất, là người con gái hoàn hảo nhất mà anh biết, đôi khi anh thấy anh nhỏ bé so với em, với nghị lực vươn lên không cam chịu số phận của em.

Em đã chỉ cho anh thấy rất nhiều điều ý nghĩa trong cuộc đời này, em chỉ cho anh biết làm sao phải yêu thương một người, em đã dậy anh rất nhiều... Nhưng mà trước khi em ra đi mãi mãi, khi em chỉ là cái bóng bên anh thì em chưa chỉ cho anh biết làm sao anh có thể quên em, làm thế nào để anh nghĩ về em ít đi. Mà có lẽ không cần phải không em, vì em vẫn ở đây bên anh em vẫn mãi sống trong anh có mà. Em vẫn phải nhắc nhở anh mỗi khi anh làm gì sai. Em vẫn phải ôm anh trong mỗi giấc mơ anh ngủ. Anh cô đơn lắm em có biết không? Anh nghĩ về em nhiều, nhiều hơn tất cả những gì anh có thể nghĩ đến.

Em sẽ là động lực để anh tiếp tục đi trên con đường đời... (Ảnh minh họa)

Ngày còn bên anh, em nói sẽ cùng anh thực hiện giấc mơ của anh, vậy mà giờ anh phải thực hiện nó một mình, anh sẽ phải đi nốt con đường đó. Rồi sẽ có một ngày anh hoàn thiện giấc mơ của hai đứa mình, anh sẽ trở về với em, em phải đợi anh đấy, sẽ nhanh thôi em ạ. Lúc đó anh sẽ kể cho em biết anh đã làm những gì, có thể em sẽ cười anh. Anh đã hứa với em rằng anh sẽ không bao giờ đem cuộc đời mình ra để đánh bạc hay để trao đổi nhưng có lẽ một lần duy nhất này anh phải làm như vậy, nếu thua anh sẽ không mất gì cả nhưng nếu thắng anh sẽ được tất cả. Và đến lúc gặp em anh có thể tự hào rằng anh đã làm được nó, anh đã sống cho cả anh và em, một cuộc sống đầy ý nghĩa. Giấc mơ của anh đó em ạ. Có giấc mơ nào, có lúc nào anh không nghĩ về em không, không em ạ lúc nào anh cũng nghĩ về em, em sẽ là động lực để anh tiếp tục đi trên con đường đời.

Rồi sẽ có một ngày anh phải đến với một người con gái khác, anh sẽ có những đứa con yêu dấu mà nó sẽ chẳng giống em. Nhưng anh mong nó sẽ giống em và anh, nó sẽ mang trong mình hoài bão của anh và nghị lực của em em ạ. Chính anh cũng không biết hình hài của anh thế nào nên cũng chẳng thể nào tưởng tượng được rằng con nó sẽ ra sao...

Em sẽ yêu thương chúng như anh phải không cho dù em không sinh ra chúng nhưng nó là những gì anh mơ ước, nó là tình yêu của anh. Anh sẽ chẳng bao giờ có thể gặp lại em trên thế gian này nữa, anh chỉ có thể gặp em trong ký ức và tưởng tượng của mình mà thôi. Người ta có thể xóa hết tất cả dấu chân của một người đã đi nhưng không thể nào xóa hết được dấu chân của người đó trong ký ức của một con người.

Anh vẫn sẽ nói với em em ạ. Anh biết em có nghe anh nói, chỉ là em không thể trả lời anh mà thôi. Có lẽ với anh như thế là đủ rồi, chúng ta sẽ mãi có chung 1 bí mật, 1 bí mật mà chỉ có hai ta biết mà thôi. Em có trách anh không? Anh không thể nào sống mãi 1 mình và yêu em được, rồi 1 ngày anh cũng phải yêu thương 1 ai đó, người ta sẽ thay em đi cùng anh trên con đường còn lại. Rồi sẽ có 1 ngày anh đến bên em và nói với em rằng "anh xin lỗi". Và mỗi khi đêm về anh sẽ kể cho em nghe 1 ngày anh đã làm được gì và nhớ em như thế nào. Anh sẽ mãi yêu em - tình yêu của anh ạ, vì em yêu anh và anh không phải chia sẻ em với ai cả...

Hãy chờ anh ở nơi cuối con đường em nhé, anh mong đến lúc đó anh có thể nghe thấy em nói với anh rằng "em tự hào về anh" như anh đã từng nói với em. Em hãy ngủ đi nhé anh sẽ sớm về với em và sẽ chỉ là của riêng em thôi.
sưu tập mọi ng đọc và cảm nhận nha!!!

Chữ ký của the_duyet

HÃY ĐỢI ANH NƠI CUỐI CON ĐƯỜNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang