☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Gừi anh-chồng tương lai của em!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Birthday : 06/06/1993
Danh tiếng : 0
Danh hiệu
Level: Binh Nhất
Danh vọng:13
Tài năng:30

Gừi anh-chồng tương lai của em! _
Bài gửiTiêu đề: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_023/3/2012, 14:43

Chồng tương lai của em ơi! Anh là ai trong số những người em đã gặp, đang gặp và sẽ gặp nhỉ?, Giữa dòng đời tấp nập, có thể chúng ta đã vô tình đi lướt qua nhau, nhưng mà chồng tương lai ơi, chúng mình lại gặp nhau, lại đến với nhau, vậy nên chắc hẳn chúng mình sẽ yêu thương nhau nhiều lắm, anh nhỉ ?(^^)
Lấy anh em khổ lắm có biết không? Không thèm nói nửa Em phải chăm chút lo cho gia đình, phải vun vén nhà cửa, phải nhớ hàng tá ngày tháng, tục lê, gia phong của gia đình anh, pải cư xử sao cho thật khéo léo vs họ hàng nhà anh và nhất là vs bố mẹ anh đấy. Em sẽ phải đi làm về là chạy thẳng về nhà lau chùi, quét dọn, cơm nước. Ngày nào cũng phải dậy thật sớm đi chợ nấu cơm, tối a lại còn đùn đẩy bắt em phải kiểm tra nhà cửa khóa cẩn thận rồi mới đc đi ngủ. Lấy anh là em ko còn dc tự do nt, gọi điện tám vs bạn bè, ko đc khoác vai hay cười lí lắc vs bất cứ chàng trai nào khác. Lấy anh, em sẽ phải lo cho anh từng li từng tí, lo khi anh mệt, anh ốm, anh đi làm về khuya. Thậm chí e còn ko đc ăn những món mà a ko ăn đc, ko đc làm những việc e vẫn làm mà a thì lại ko thích. Khóc .
Lúc chúng mình cãi nhau, anh sẽ mắng em, hắt hủi em như thể anh chưa từng yêu em vậy. Rồi thì em sẽ pải chịu đựng những oan ức, nhữg khó khăn trong quan hệ vs nhà chồng. Hàng trăm thứ đổ lên đầu em, dù e đã hứa là sẽ chia sẽ tất cả vs anh, nhưng có những khó khăn em đâu thể chia sẽ vs anh hết đc. Rồi lại còn lắm lúc anh chẳng chịu hiểu cho em, chẳng chia sẽ cho cảm nhận của em gì cả, những lúc ấy anh thật là đáng ghét! Gừi anh-chồng tương lai của em! 1340421870
Lấy anh là ngày nào em cũng phải gặp mặt anh, phải lo lắng cho anh. Lại còn công việc bộn bề, thế mà e còn pải dành thời gian đắn đo cho việc chi tiêu tiền bạc, pải suy nghĩ xem hôm nay phải nấu món gì cho anh và các con... Đấy! e vất vã lắm anh có biết ko? Hết cách
Nhiều lắm, em chẳng thể kể hết ra dc...Nhưng mà chồng của em ơi! Dù có như thể nào, bất luận cs vs anh có mệt mỏi và khó khăn ra sao, em vẫn muốn dc là vợ của anh, dc bên anh và yêu anh cả cuộc đời.!
Bộn bề trong hàng tá công việc, em vẫn ko muốn thuê ng làm vì e ko muốn việc chăm sóc anh và các con bị chia sẽ bởi bàn tay của 1 ng phụ nữ xa lạ khác.
Anh phải nhớ giữ vững phong độ tặng hoa và quà cho em vào sinh nhật, vào lễ tình yêu và các dịp lễ khác, nếu có thể thì đưa e đi ăn nữa, e sẽ ko nỡ từ chối đâu mà.! Cười nhăn răng
Anh hãy nhớ đừng để em ngồi chờ anh hàng giờ trước mâm cơm. Đừng chìm trong công việc, bạn bè mà quên rằng vợ của anh đang ở nhà mong anh. Nếu anh có đi đâu về muộn thì phải nhớ gọi điện cho em biết nhé, và cũng nhớ đừng uống nhiều rượu quá nha anh!
Có thể thời gian trôi qua, em sẽ chẳng còn đc xinh đẹp, nhưng anh nhớ đừng chê em đấy nhá. Cs bộn bề, mệt mỏi nên nhìu lúc em cáu bẳn, khó chịu vs anh, anh đừng vì thế mà giận em anh nhé!
Rồi nếu em và mẹ anh có xung đột, anh làm ơn hãy là ng hiểu và hòa giải cho em. Nếu anh bênh mẹ mà mắng em, thì em sẽ buồn và tủi thân lắm, vì trong gia đình ấy em chỉ có anh là ng thân duy nhất mà thôi!
Nếu em khóc, anh hãy ở bên em, chỉ để im lặng không nói một lời, nhưng như thế em hạnh phúc và nhẹ lòng lắm.!
Em đã vất vã ví anh cả tuần rồi, thế nên thi thoảng anh cũng phải xuống bếp thay em, thi thoảng cho em ngủ nướng, thi thoảng làm giúp em việc nhà, và thi thoảng đưa em đi ăn tối như ngày chúng mình còn yêu nhau nhé! Đá lông nheo
Anh hãy nhớ hôn lên trán em mỗi tối trước khi đi ngủ. Mỉm cười vs em mỗi sáng khi thức dậy. Em thích nép mình vào tấm lưng to và ấm của anh, thích nắm tay anh. Thích anh bất ngờ ôm nhẹ từ phía sau, thích bất chợt thì thầm "anh yêu vợ lắm!". A phải luôn ghi nhớ những điều e thix và ko thix đấy! Biết chưa?
Anh ko cần pải quan tâm và chăm sóc cho em thật nhiều, chỉ cần a hiểu e một chút, chia sẽ vs e một chút, như thế là e hạnh phúc lắm rồi.!
Còn nữa, a hãy thi thoảng cùng e về nhà thăm bố mẹ e nhé và a hãy cho họ thấy rằng, con gái họ hạnh phúc ntn khi là vợ của anh, anh nhé!
Và...nếu một ngày, khi a ko còn yêu e nữa, hãy nói cho e biết với nhé.! E thà biết sự thật còn hơn sống hạnh phúc trong sự giả dối, a biết e ghét nhất trên đời là nói dối mà!
Và....nếu chẳng may e chết trước a, e ko còn được ở bên anh nữa, thì a phải tiếp tục sống, và nếu có thể, a hãy cứ yêu một cô gái khác, yêu tha thiết hơn ngày xưa a đã từng yêu e. Anh nhé!
Chồng ơi, e muốn cùng a đi hết cuộc đời này, muốn đc ở bên và chia sẻ với anh, muốn đc là vợ của anh mãi mãi. E hạnh phúc lắm lắm khi đc là vợ của chồng đấy! Chồng có biết ko? Yêu thế
P/S: Đã qua rồi cái thời viết thư tình nhưng vẫn muốn viết để gửi cho chồng thân iu. Nhưng đợi dài cổ mà ko thấy chồng đâu hết. Viết mà ko ai đọc thì cũng hơi ức chế nên post lên vậy. Định chờ rồi gửi cho chồng nhưng lên Google search mà chẳng thấy chồng đâu. Google mà còn ko bít thì mình ế chắc rồi... huhu Khóc

Chữ ký của nhatlinh
cheglry phạm
Binh Nhất
Binh Nhất
cheglry phạm

Birthday : 19/09/1993
Danh tiếng : 10
Danh hiệu
Danh vọng:11

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_023/3/2012, 16:04

mún chồng rồi hả pé????

Chữ ký của cheglry phạm
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Birthday : 12/08/1992
Danh tiếng : 2
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:111
Tài năng:31

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_023/3/2012, 18:03

Hic. Thật không thể nghĩ là trùng hợp đến z. Đọc lá thư anh gửi cho vợ đi nhé ^^. Trong 4rum này luôn. Ước gì 2 lá thư này gửi cho nhau. Đá lông nheo

Chữ ký của manhcuong_ueh
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_024/3/2012, 08:51

ko co chuyện gửi cho a đâu nhá.! Thôi đủ rồi

Chữ ký của nhatlinh
phuocpro_381
Trung Sĩ
Trung Sĩ
phuocpro_381

Birthday : 19/08/1992
Danh hiệu
Level: Trung Sĩ
Danh vọng:43

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_024/3/2012, 17:18

Là sao Là sao Là sao :nhatlinh>>>>>>>>>>>>Rimoka9x: sao trùng hợp vậy ta??????????
e làm a nhớ tới môt ngươi đó...............thấy cách viết kung giống;;;;;;HHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH?

Chữ ký của phuocpro_381
phuocpro_381
Trung Sĩ
Trung Sĩ
phuocpro_381

Birthday : 19/08/1992
Danh hiệu
Level: Trung Sĩ
Danh vọng:43

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_024/3/2012, 17:21

nhưng: nhatlinh:Birthday: 16/04/1994 hinh như là k fai ng đó
nhưng.............?

Chữ ký của phuocpro_381
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_024/3/2012, 23:07

axac, t Hoa ne. Em nào ở đây?! Watting

Chữ ký của nhatlinh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Birthday : 25/09/1991
Danh hiệu
Level: Trung Tá
Danh vọng:262
Tài năng:32

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_025/3/2012, 11:19

ước gì mình là ng được nhận bức thư này nhỉ kakaka

Chữ ký của the_duyet
vietcuong_bp
MOD
MOD
vietcuong_bp

Birthday : 09/09/1991
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:30

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_025/3/2012, 16:55

Gửi lá thư này cho mình thì hạnh phúc bik mấy nhỉ ..

Chữ ký của vietcuong_bp
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_026/3/2012, 19:42

ước thì cũng chỉ là ước thôi Duyệt ah.khi`khi`

Chữ ký của nhatlinh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_027/3/2012, 11:12

hjhj có khi nòa điều ước trở thành hiện thực ko nhatlinh nhỉ?????

Chữ ký của the_duyet
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_027/3/2012, 17:32

chac la ko bao h dau anh a. ^_^

Chữ ký của nhatlinh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_029/3/2012, 17:57

sao vậy hả em!! dù sao cũng phải giải thích chứ , đẹp trai , thật thà , hiền lành như a mà sao lại ko có vậy ta??? lạ nhỉ?? có sai ko đó e???

Chữ ký của the_duyet
cheglry phạm
Binh Nhất
Binh Nhất
cheglry phạm

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0210/3/2012, 00:05

không biết 2 ng này là cố tình hay là giả vờ vô ý nữa. có chuyện j thì cứ nói vs mọi ng đi. còn bày đặt nữa....... Cười há miệng

Chữ ký của cheglry phạm
maitoan93
Binh Nhì
Binh Nhì
maitoan93

Birthday : 12/06/1993
Danh hiệu
Level: Binh Nhì
Danh vọng:7

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0211/3/2012, 15:47

mơ về môt ngươi chông tương lai..c dag đăt niêm tin vào môt ty thưc sư.......nhưng cs nay con dươc nhu zây ko....^^
z thi ai lay duoc c se phai kho day...khi ho phai lo lang nhieu cho c

Chữ ký của maitoan93
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0212/3/2012, 22:06

kaka ng ta đã thích bí mật rùi thì sao mà nói cho mọi ng biết được hả cheglry phạm ak!!!

Chữ ký của the_duyet
cheglry phạm
Binh Nhất
Binh Nhất
cheglry phạm

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0213/3/2012, 01:23

nhug bí mật nào cũng fai dc bật mí thoi aD, e hiểu dc chuyện j đã xãy ra khj đã viết rất lâu nhug bây giờ mới up len mà Cười há miệng

Chữ ký của cheglry phạm
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0215/3/2012, 00:10

vậy là em biết rùi đâu có là bí mật nữa đâu em!!! tiết lộ a biets với em a đang tò mò nek hjhj Cười nhăn răng

Chữ ký của the_duyet
cheglry phạm
Binh Nhất
Binh Nhất
cheglry phạm

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0217/3/2012, 23:47

k dễ dàng z đâu a Cười há miệng

Chữ ký của cheglry phạm
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0218/3/2012, 19:21

ủa chứ em muốn a phải làm sao hả???

Chữ ký của the_duyet
tvtrung9x
Binh Bét
Binh Bét
tvtrung9x

Birthday : 18/09/1991
Danh hiệu
Level: Binh Bét
Danh vọng:3

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_0218/3/2012, 22:02

Yêu thế

Chữ ký của tvtrung9x
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_029/4/2012, 20:33

chegrly pham oi co can thiet phai noi bong gio lung tung nhu v ko m........?????
bó tay.

Chữ ký của nhatlinh
nhatlinh
Binh Nhất
Binh Nhất
nhatlinh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_029/4/2012, 20:35

ak, dung lung tung này nọ nha pé.... m ko hieu nhieu và hiểu đúng nhu m nghĩ đâu.!

Chữ ký của nhatlinh
Sponsored content

Danh hiệu
Level:
Danh vọng:
Tài năng:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gừi anh-chồng tương lai của em!   Gừi anh-chồng tương lai của em! New_icons_02

Chữ ký của Sponsored content

Gừi anh-chồng tương lai của em!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang