☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Hãy đọc & suy ngẫm...^^!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Bich_Thuy_BP
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
Bich_Thuy_BP

Birthday : 17/05/1992
Danh tiếng : 10
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:82
Tài năng:31

Hãy đọc & suy ngẫm...^^! _
Bài gửiTiêu đề: Hãy đọc & suy ngẫm...^^!   Hãy đọc & suy ngẫm...^^! New_icons_0228/11/2011, 01:35

Bạn sẽ cảm thấy rất đau khi bạn thực sự yêu thương 1 người mà người ấy lại không yêu bạn… Nhưng điều đó còn chưa đau bằng nếu bạn thực sự yêu thương 1 người nhưng lại không có can đảm để nói cho người đó biết.

Có thể là Thượng Đế, Ngài muốn chúng ta quen trước những người mà không phải thuộc về mình trước khi cho mình gặp được “người bạn trăm năm” để cuối cùng mình sẽ biết quý trọng người đó hơn. Yêu thế

Sẽ rất buồn khi bạn gặp 1 ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại & bạn là người phải ra đi.

Nhưng khi 1 cánh cửa đóng lại, 1 cánh cửa khác sẽ mở ra. Điều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm 1 cánh cửa khác đang mở ra cho mình. Yêu thế Đồng ý

Có 1 sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi bạn đánh mất nó. Nhưng cũng có 1 sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết là bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó… Yêu thế

Trao ai đó cả con tim mình không bao giờ là 1 sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lỏng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Đừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Đừng bao giờ bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Đừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng cho dù họ đã từng thất vọng. Yêu thế

Đôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến & ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ.

Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ & sẽ theo ta đến cuối đời. Tình yêu là 1 cảm giác tuyệt vời nhất. Nó có thể truyền cảm hứng & đem đến cho bạn niềm vui sướng & sức mạnh.

Đừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó. Yêu thế

Thử thách trong tình yêu chính là bạn yêu mà có thể không được đáp trả. Làm thế nào để định nghĩa TÌNH YÊU: vấp ngã nhưng không suy sụp, kiên định nhưng không cố chấp, chia sẻ & công bằng, đồng cảm & không đòi hỏi, tổn thương nhưng đừng bao giờ giữ lại.

"Này bạn, đừng bao giờ trách người khác tại sao không hiểu mình vì bạn mới chính là người hiểu bạn nhất & bạn hãy tự hỏi đã bao giờ bạn thực sự hiểu được người khác chưa??? Hãy học cách thứ tha vì biết đâu đến 1 ngày bạn cũng cần được tha thứ…" Vui vẻ

Chữ ký của Bich_Thuy_BP

Hãy đọc & suy ngẫm...^^!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang