☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
rita_yen
Binh Nhì
Binh Nhì
rita_yen

Birthday : 29/05/1991
Danh tiếng : 20
Danh hiệu
Level: Binh Nhì
Danh vọng:9
Tài năng:32

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? _
Bài gửiTiêu đề: 20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa?   20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? New_icons_0229/5/2011, 13:09

Hôm nay, mình chính thức bước vào tuổi 20, với những suy nghĩ, mình đã làm được những gì..... thinking....thinking....and thinking.......
Không phải là không có, mà ngược lại có thể nói mình đã lảm được nhiều đó chứ! bước vào cuộc đời sinh viên cũng đã được 2 năm, học cách sống tự lập, đối mặt với những tình huống dở khóc dở cười không biết hỏi ai, cứ nghĩ mình không giải quyết được nhưng vì phải giải quyết nên cũng xong! con người ta là vậy, khi đi đến bước đường cùng tự khắc tìm đươc lối exit...... Cười nhăn răng
nhưng mình cảm thấy không hài lòng với những gì mình đã lảm được trước khi mình 20, dường như nó trôi qua quá đơn giản.
20 tuổi, 1/3 cuộc đời đã trôi qua, nó im lặng như mặt biển không sóng. nhưng không thể phủ nhận rằng mình không lớn khôn, mình cũng đã trưởng thành hơn đó chứ. mình học được cách kiên nhẫn, cuộc sống không phải lúc nào cũng như ý mình, đồi lúc mình phải phụ thuộc người khác, những lúc đó phải kiên nhẫn, nhẫn nại. đó không phải là nhục, tự hạ thấp bản thân mà là biết thích nghi vs hoàn cảnh. mình cũng không còn sốc nổi, không vội vàng như trước. những lần vấp ngã đã cho mình những kinh nghiệm như thế. mình đã từng nghĩ mình tài giỏi, mình hơn người (thật ra không hoàn toàn sai) nhưng khi bước vào giảng đường đại học mình mới thấy mình còn thua kém xa một số người, đơn giản vì mình không có nghị quyết như họ, mình không có lòng quyết tâm như họ và vì mình quá lười... Cười há miệng.
ngồi đây viết ra được những điều này có lẽ mình cũng đã trưởng thành hơn. con người ta được xem là trưởng thành khi biết mình có nhưng ưu điểm và khuyết điểm gì, chấp nhận mình có khuyết điểm, từ đó hoàn thiện mình hơn.
bắt đầu từ ngày hôm nay, mình cần cố gắng,nỗ lực........nỗ lực, cố gắng cho tuổi 20.....
FIGHTING.................
Happy brithday to ME!

Chữ ký của rita_yen
atanpr0vn
MOD
MOD
atanpr0vn

Birthday : 05/12/1991
Danh tiếng : 8
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:159
Tài năng:32

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? _
Bài gửiTiêu đề: :>:d<: Happy Birthday to You !!!   20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? New_icons_0229/5/2011, 14:46

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? 1302075156-sinh-nhat-1

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? 1388753103_785f3aa3b1_o

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa? Sinh%20nhat%20nen%20lung%20linh

Nhân ngày sinh nhật, chúc em nhan sắc "quyết liệt" thăng hoa, tiền tài ào ào thăng tiến và tình yêu "tưng bừng" bùng nổ.
Chúc mọi điều ước trong ngày sinh nhật của bạn đều trở thành hiện thực, hãy thổi nến trên bánh sinh nhật để ước mơ được nhiệm màu.
Sang tuổi mới xinh lại càng xinh, duyên lại càng duyên, yêu lại càng yêu
Sinh nhật vui vẻ, 1 ngày lượm được cọc tiền, 1 tuần lượm được túi tiền, 1 tháng lượm được va li tiền, cả năm ôm tiền mà ngủ.

SR vì chúc muộn, hồi tối nhìn 3 thằng kia canh giờ chúc Y mà căm thiệt, ko mang đt theo thế là đành nhìn tụi nó cười trừ, giừ mới nhớ ra 4rum nên lên đây chúc

Chữ ký của atanpr0vn

20 tuổi, đã trưởng thành hơn chưa?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang