☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Gửi pé nhok ! ^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cold_heart
MOD
MOD
cold_heart

Birthday : 14/02/1991
Danh tiếng : 0
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:85
Tài năng:33

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_024/5/2011, 00:25

tình hình là lang thang lên mạng tìm đc 1 câu chuyện như thế lày, gửi cho nhok đọc để rút kinh nghiệm
"Anh và em học chung lớp từ bé. Anh xem em không hơn một người bạn, và em chẳng bao giờ nghĩ chúng ta sẽ thành đôi. Thế nhưng, một dịp tết ngắn ngủi ở quê đã mang chúng ta đến thật gần. Anh và em đã tìm được nửa yêu thương và đã chia sẻ thật nhiều. Tình yêu vừa chớm nở thì cũng là lúc mình phải xa nhau: anh theo gia đình định cư nơi miền cao nguyên nắng gió, em xa miền biển yêu thương vào phương Nam học tập và làm việc.

Những tin nhắn và mỗi cuộc điện thoại cuối ngày là sợi dây liên kết tình yêu. Em chỉ hiếm hoi được gặp anh 2 tháng một lần khi anh cố gắng sắp xếp công việc vào thành phố thăm em trong hơn một ngày. Khoảng thời gian ngắn ngủi ấy đủ để mình chia sẻ bao nhớ mong, trao nhau những lời yêu thương và vẽ ra tương lai tươi đẹp. Rồi em lại gạt nước mắt tiễn anh đi. Em cô đơn giữa thành phố rộng lớn, nỗi nhớ mong chất đầy trong tim. Nhưng niềm tin vào tình yêu đã giúp em vượt qua nhiều khó khăn để tiếp tục yêu anh, đợi anh.

Anh hiền lắm. Quen em mà tiếng yêu mãi hai tháng sau anh mới dám nói, nhưng cũng chỉ là qua điện thoại. Em nhớ mãi ngày đầu tiên anh tặng hoa cho em. Hai đứa đứng trong mưa, xa nhau đến 2m, chẳng dám nhìn mặt nhau vì ngại. Cái nắm tay đầu tiên cũng khó khăn lắm anh mới dám chạm vào tay em. Rồi nụ hôn đầu tiên anh xin mãi em mới đồng ý, nhưng chỉ là trên má thôi nhé. Anh không nổi bật nhưng là duy nhất. Anh làm em cười mỗi khi nói chuyện. Em đã trải qua những tháng ngày yêu được yêu thật vui vẻ.

Cả anh và em đều biết rõ tình yêu chúng mình sẽ khó khăn lắm vì khoảng cách, những khác biệt về suy nghĩ, cách nhìn nhận cuộc sống và cả trình độ. Vì thế chúng ta đã động viên nhau cố gắng thật nhiều gìn giữ tình cảm này. Chỉ phải đợi hai năm nữa thôi, khi học xong, em sẽ về bên cạnh anh, cùng nhau xây dựng hạnh phúc. Em nghĩ mình đã hi sinh thật nhiều khi hứa với anh và chính bản thân như vậy.

Khi đã đủ trình độ và năng lực, em có nhiều cơ hội ở thành phố để tiến thân trong sự nghiệp, nhưng em sẽ tình nguyện về quê anh làm cô giáo làng, sống cuộc đời bình dị. Chỉ cần ở cạnh nhau, nhìn thấy anh mỗi ngày, cùng chia sẻ những gánh nặng trong cuộc sống thì đó là hạnh phúc đích thực em mong.

Nhưng cuộc sống càng lúc càng vắng đi những người biết đợi chờ. Anh là một trong số đó. Những giận hờn, xa cách làm vơi đi tình yêu trong anh. Sự chờ đợi, nhớ mong làm anh mỏi mệt. Rồi anh ngừng liên lạc. Em im lặng chờ. Em kiên nhẫn đợi đến ngày gặp mặt để có thể cùng anh nói chuyện và hiểu nhau nhiều hơn. Nhưng rồi em cảm nhận em thật sự mất anh. Anh không trực tiếp nói lời chia tay và không giải thích điều gì. Em không hỏi han, không buồn than trách, vì em hiểu mình không nên cố gắng níu kéo. Em cũng sợ làm anh khổ. Và anh đi. Thế là mình chia tay.

Xa anh, em gom những kỷ niệm đẹp của cuộc tình đầu và nỗi đau về tình yêu không trọn vẹn giấu vào tim. Em trở lại Sài Gòn tiếp tục làm việc, học tập, cố gắng hòa nhịp cuộc sống thường ngày. Vậy mà nỗi nhớ anh cứ da diết trong lòng. Em không ngăn được những dòng suy nghĩ về anh cứ ập đến mỗi sáng em thức giấc. Trong những giấc mơ vẫn thấp thoáng hình ảnh anh nắm tay em, những kỷ niệm ngọt ngào còn in sâu trong ký ức.

Em nhận ra mình còn thương anh nhiều quá. Những đêm buồn, em lại gửi tin nhắn cho anh dẫu chẳng bao giờ được đáp lời. Nhưng em không trách. Em đã nói với anh: “Em sẽ đợi đến khi anh lấy vợ, khi đó em sẽ tìm hạnh phúc cho riêng mình". Vì thế, anh cứ đi đi, cứ rong ruổi trên đường đời, đến khi mỏi mệt thì hãy về bên em, em luôn đón nhận anh. Em đang sống bình thường, anh à. Không có anh nhưng tình yêu trong em sẽ giúp em mạnh mẽ. "

P/s:1 điều đặc biệt là câu nói đc làm nổi trong chuyện lại rất giống với câu nói của nhok,Sợ quá haizzz, nguy hiểm quá, chuồn thôi! Bye

Chữ ký của cold_heart
lotus_dlkttp
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
lotus_dlkttp

Birthday : 22/09/1991
Danh tiếng : 10
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:63
Tài năng:32

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_024/5/2011, 19:11

ui sao mà kết thúc hông có hậu zay nè, sao boy đó kì wa ah hixhix thiệt tụi cho cô gái wa! Khóc Khóc

Chữ ký của lotus_dlkttp
shindohikarufc
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
shindohikarufc

Birthday : 09/09/1991
Danh tiếng : 5
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:80

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_026/5/2011, 21:53

lotus_dlkttp đã viết:
ui sao mà kết thúc hông có hậu zay nè, sao boy đó kì wa ah hixhix thiệt tụi cho cô gái wa! Khóc Khóc
Sao mà kì...Cuộc sống đâu như ta mong đợi đúng ko?Mà chưa có kết thúc mà sao bik hok có hậu Lo lắng .
Mọi người nghĩ gì về câu chuyện này hj.

Chữ ký của shindohikarufc
cold_heart
MOD
MOD
cold_heart

Danh hiệu

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_029/5/2011, 23:51

uhm, đúng là câu chuyện đó chưa kết thúc
và điều quan trọng là có nhân vật chính ko vô đây chém đc mới zui Cười há miệngCười há miệngCười há miệng

Chữ ký của cold_heart
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Birthday : 25/09/1991
Danh hiệu
Level: Trung Tá
Danh vọng:262

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0210/5/2011, 18:45

tiếc wa hả?
hjhj
có cần em giúp j ko đó? Cười nhăn răng

Chữ ký của the_duyet
cold_heart
MOD
MOD
cold_heart

Danh hiệu

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0210/5/2011, 19:25

à, có gặp nhân vật chính thì chuyển phát giùm tin nhắn này: sớm lấy chồng kẻo ế rùi lại đi bắt đền ng khác Cười há miệngCười há miệngCười há miệng

Chữ ký của cold_heart
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Birthday : 25/09/1991
Danh hiệu
Level: Trung Tá
Danh vọng:262

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0211/5/2011, 21:32

ok men

Chữ ký của the_duyet
TùngYêu
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ
TùngYêu

Birthday : 03/01/1991
Danh hiệu
Level: Hạ Sĩ
Danh vọng:23

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0213/5/2011, 20:18

Nhất cự ly nhì tốc độ lol! lol! lol! lol! lol! lol!

Chữ ký của TùngYêu
pesop_9x
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ
pesop_9x

Birthday : 18/02/1991
Danh hiệu
Danh vọng:37

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0215/5/2011, 19:00

hey!!! Không có số
mình có lòng tốt mà có mí người suy nghĩ bậy bạ hok ak
thì thấy lão già 1 mình lủi thủi buồn nên mí nói zi thui mừ
ai pít là lão già có bồ ngoài Hà Nội aw!! Watting (nói nhỏ mọi người bít oi, đừng nói ai bít nha Cười há miệng )

Chữ ký của pesop_9x
http://zing.vn
cold_heart
MOD
MOD
cold_heart

Danh hiệu

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0215/5/2011, 19:41

pesop_9x đã viết:
hey!!! Không có số
mình có lòng tốt mà có mí người suy nghĩ bậy bạ hok ak
thì thấy lão già 1 mình lủi thủi buồn nên mí nói zi thui mừ
ai pít là lão già có bồ ngoài Hà Nội aw!! Watting (nói nhỏ mọi người bít oi, đừng nói ai bít nha Cười há miệng )
oánh chít giờ, ở đâu ra thế nhok, lão gia chỉ có mỗi nhok thôi mừ , tiếc là nhók lại có 4 5 cái nhà mất rùi Thôi đủ rồi

Chữ ký của cold_heart
pesop_9x
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ
pesop_9x

Birthday : 18/02/1991
Danh hiệu
Danh vọng:37

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_0223/5/2011, 16:49

Nói ji zi lão ja...có 1 cái cũng mừng lắm đó...

Chữ ký của pesop_9x
http://zing.vn
Sponsored content

Danh hiệu
Level:
Danh vọng:
Tài năng:

Gửi pé nhok ! ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi pé nhok ! ^^   Gửi pé nhok ! ^^ New_icons_02

Chữ ký của Sponsored content

Gửi pé nhok ! ^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang