☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 
Message reputation : 100% (1 vote)

BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
petj_connit
Binh Bét
Binh Bét
petj_connit

Birthday : 17/10/1991
Danh tiếng : 5
Danh hiệu
Level: Binh Bét
Danh vọng:4
Tài năng:32

BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC _
Bài gửiTiêu đề: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0210/10/2010, 21:10

Papa,mama kính mến!!!!!
Đối với con lúc này,trong cả bầu trời trái tim con đang có sự lấn ác lẫn nhau giữa thù hận và yêu thương,con không biết và thực sự không thể biết tại sao lại như thế nữa?????!!.Đều đó đã ám ảnh trong tâm trí con suốt mười mấy năm qua.Con sống mà phải kìm nén cả sự thù hận và yêu thương chôn vào tận sau thẳm trái tim con không biết bày tỏ với ai,ddiieu đó đối với con thật khủng khiếp nhưng không sao cuối cùng con cũng vượt qua một cách tốt đẹp,mặc dù không hoàn hỏa lắm.Ba mẹ còn nhớ cái ngày định mệnh ấy không???chính sự đỗ vỡ của ba mẹ đã làm tan nát đi cái hạnh phúc mà hai đứa con tội nghiệp của ba mẹ được hưởng như bao đứa trẻ khác không???Ba mẹ li dị,mỗi người một hướng,bỏ lại con mới 3 tuổi,dáng thương hơn em con mới tròn một tháng tuổi còn thiếu sữa mẹ bơ vơ lạc lõng sống với gia đình bên nội-cả thế giới như sập xuống-cây lìa cành-chim lìa tổ.Ba mẹ có biết cuộc sống của chị em con khốn khổ thế nào không???Gia đình nội nghèo bà nội mất sớm,lại đông con,mỗi sáng các cô phải ôm em com đi bú mày.Lớn lên hai chị em con cùng đi học nhưng cũng vì hoàn cảnh chị ở với nội em ở với bác,vậy là bốn người trong gia đình chúng ta-ở bốn phương trời .Con đi học thiếu thốn cả vật chất lẫn tinh thần ,không có quần áo mới măc,không đầy đủ sách vở ...Có một kĩ niệm mà suốt đời con không bao giờ quên,đó là năm con thi đậu vào lớp 10 kết quả con đạt 34 điểm mà trường chỉ lấy có 23 điểm con mừng lăm!!!!nhưng trớ trêu đợi đợi mãi các bạn lên trường hết còn con thì ở nhà vì không có tiền để đóng lệ phí nhập học dù chỉ 35000 đồng,ngày 5/9 đã khai giảng mà tới tối ngày 4/9 con vẫn chưa có vật gì gọi là đi học cả :vở không,sách không,bút không,xe đap không.....???????Con tuyệt vọng tột cùng con nghĩ chắc con chết là tót nhát vì không được đi học coi như chấm hết,cuối cùng tối hôm đó 4/9 con vào nhà bác ba và khóc sướt mướt bác ba gom góp vỏn vẹn còn 50000 đồng cho con dù không đủ thiếu gì còn hơn là không được đi học .Suốt mấy năm học phổ thông được thầy cô và bạn bè giúp đỡ nhiều con đã tốt nghiệp THPT,giờ con đã là tân sinh viên của một trường cao đẳng dù chỉ là cao đẳng nhưng đó là tất cả sự cố gắng của con để người ta không nói con là đứa không cha không mẹ như trước con muốn chứng minh rằng dù không được sự chăm sóc của ba mẹ nhưng con vẫn ngoan và học hành đàng hoàng .......
Ba mẹ ơi!!!!giờ con rất buồn,lạnh lẽo và cô đơn trống vắng.17 năm qua con chỉ ước một điều duy nhất đước sống cùng ba mẹ và em gái dù chỉ một ngày dù phải đánh đổi tất cả dù phải trả giá thì con cũng mãn nguyện lắm rồi!!!.Nhưng cuộc đời này quá đổi bất công điều đó sẽ vĩnh viễn không bao giờ xảy ra.mơ ước ấy sẽ theo con suốt cả cuôc đời!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!????????????????????????????Sẽ là câu hỏi không co đáp án mà thôi BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC 417292 .
Chào các bạn trước tiên mình chân thành cảm ơn các bạn đã đọc nỗi niềm tâm sự của mình có lẽ viết đến đây thui vì mình không muốn nước mắt mính phải rơi thêm một giọt nào nữa.Bức thư này tuy được gửi đi nhưng không có người nhaanjcar,đay là nhưng lời tâm sự từ tận đáy lòng mình chỉ là bày tỏ vô hình nếu như ai đọc được nó ,nỗi niiemf đau đớn với chỉ một mong ước nhỏ nhoi mà vĩnh viễn không thực hiện được .Nếu như ai đó cũng rơi vào hoàn cảnh như tôi thì hãy cố lên để không thấy bất hạnh và cô đơn còn nếu như ai có được sự ấm áp hsnhj phúc của gia đình thì hãy trân trọng nó ví ba mẹ là lẽ sống của mỗi người không ai chối cãi được cả????????? xin chân thành cảm ơn các bạn đã đọc...

Chữ ký của petj_connit
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Birthday : 12/08/1992
Danh tiếng : 2
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:111
Tài năng:31

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0211/10/2010, 07:39

có lên bạn nhé! Mỗi người 1 số phận 1 hoàn cảnh, mình hãy cố gắng vượt lên nó. Một ngày nào đó bạn sẽ thấy, những điều mình trải qua đó, thật khó khăn, đau khổ nhưng sẽ là 1 hàng trang cho mình vào đời, vì mình đã lớn hơn rất nhiều đó! Chúc bạn và gia đình hạnh phúc ^-^

Chữ ký của manhcuong_ueh
Ñø £øvë
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
Ñø £øvë

Birthday : 24/08/1991
Danh tiếng : 3
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:84

Bài gửiTiêu đề: TÂM SỰ - TÌNH CẢM :: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0211/10/2010, 21:01

hay luon mim~ cuoi` em nhe' Cười há miệng Cười nhăn răng Cười há miệng Cười nhăn răng

Chữ ký của Ñø £øvë
Whitedove1905
Admin
Admin
Whitedove1905

Birthday : 19/05/1991
Danh tiếng : 21
Danh hiệu
Level: Admin
Danh vọng:188

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0211/10/2010, 22:54

Bạn ah. Mỗi người mang trong mình một số phận và mỗi người đều có một quá khứ riêng . Không ai sinh ra sẽ được hạnh phúc trọn vẹn ... cũng như không ai đau khổ mãi mãi . Tự tin lên. Chúc bạn luôn vui......

Chữ ký của Whitedove1905
https://sinhvienonline9x.forumvi.com
TùngYêu
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ
TùngYêu

Birthday : 03/01/1991
Danh tiếng : 0
Danh hiệu
Level: Hạ Sĩ
Danh vọng:23
Tài năng:33

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_029/11/2010, 23:32

trên thế gian này hok có gì là hoàn mỹ cả..dc cái này thì mất cái kia..nhưng hãy phát huy cái mà chúng ta đã may mắn có được và hãy vượt qua mọi khó khăn bạn nhé..

Chữ ký của TùngYêu
cold_heart
MOD
MOD
cold_heart

Birthday : 14/02/1991
Danh tiếng : 0
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:85

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0218/11/2010, 16:08

hãy ngửa mặt lên trời mà đi Ngầu , vấp té đứng dậy đi tiếp Hú hồn

Chữ ký của cold_heart
pesop_9x
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ
pesop_9x

Birthday : 18/02/1991
Danh tiếng : 10
Danh hiệu
Level: Hạ Sĩ
Danh vọng:37

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0220/5/2011, 12:46

1 gia đinh,1 hoàn cảnh,có ở trong chăn thì mới biết chăn có rận hay không..
mình cũng chỉ ước nhỏ nhoi hơn bao người khác là gia đình mình được ăn bữa cơm trò chuyện vui vẻ như bao gia đình khác thôi nhưng khó quá...gia đình mình không hạnh phúc nhưng mình không muốn nó là nỗi buồn lúc nào cũng bên mình...
Nhìn lên mình biết mình không bằng ai nhưng nhìn xuống mình vẫn còn hơn nhiều người,
vuivới hiện tại,lấy nỗi đau đó để củng cố tương lai chứ,mình cảm nhận cuộc sống đó không tốt thì hãy phấn đấu để nó đứng tiếp diễn nữa,đặc biệt là mình đừng bước vào vết xe đó nữa....

Chữ ký của pesop_9x
http://zing.vn
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Birthday : 25/09/1991
Danh hiệu
Level: Trung Tá
Danh vọng:262

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0220/5/2011, 18:49

đừng suy nghĩ nhiu về 2 chữ " thù hận " bạn ak, cuộc sống cò muôn vàn khó khăn , hãy vui vẻ và dùng yêu thương để đối xử với mọi người , cuộc sống tươi đẹp luôn bên ta bạn ak

Chữ ký của the_duyet
lotus_dlkttp
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
lotus_dlkttp

Birthday : 22/09/1991
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:63

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_0224/5/2011, 08:43

hừm "mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh" mà bạn bama đã ban tặng cs cho mình thì mình phải ráng sống sao cho thật tốt để k phải uổng phí, chúc bạn luôn thành công và hạnh phúc nha vì ta cho đi chắc chắn sẽ nhận lại mà, ráng lên nghe bạn!

Chữ ký của lotus_dlkttp
Sponsored content

Danh hiệu
Level:
Danh vọng:
Tài năng:

Bài gửiTiêu đề: Re: BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC   BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC New_icons_02

Chữ ký của Sponsored content

BỨC THƯ KHÔNG NGƯỜI NHẬN-NỖI NIỀM MONG ƯỚC

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang