☆♥.:.•*[Sinhvien0nline9x]*•.:.♥☆
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Gửi em - vợ tương lai của anh!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Birthday : 12/08/1992
Danh tiếng : 2
Danh hiệu
Level: MOD
Danh vọng:111
Tài năng:31

Gửi em - vợ tương lai của anh! _
Bài gửiTiêu đề: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 00:48

Em à, có khi nào, mình có thể gặp nhau đúng như định mệnh được không nhỉ? ước gì, mình tình cờ đi chung đường, tình cờ gặp nhau, rồi yêu nhau. Anh không mong lãng mạn được như trong phim Hàn Quốc mà em vẫn thường xem, nhưng hi vọng cũng đủ để ta cười ngây ngô khi nhớ lại là anh mãn nguyện rồi! (^-^)
Người ta thường nói, con người sinh ra, ai cũng có đôi có cặp của mình. trái tim ta chỉ là một nửa thôi! Nửa còn lại vẫn lưu lạc đâu đó trong thế gian kia. Nếu ta may mắn, Nguyệt Lão sẽ đưa một nửa ấy, gặp và yêu ta đó! Yêu thế Hi vọng rằng điều đó cũng xảy ra với anh và em. Vì anh hay ngồi nghĩ vu vơ lắm. Anh thắc mắc một nửa kia của mình sẽ như thế nào, có xinh đẹp không( con trai mà em ^^), có hiền dịu nết na hay là cá tính chững chạc? Em có sở thích giống anh không, hay như mọi người vẫn thường nói, bù trừ cho nhau những ưu khuyết điểm, trái ngược nhau về nhiều điều thì mới đúng là một nửa!???? hihi nghĩ đến đây là anh phá lên cười rùi, anh có ngốc quá không vậy?
Nhưng em đừng vội chê anh ngốc, nhìn lại em đi kìa, vì ngốc thì mới yêu anh. Lè lưởi Vợ ơi, ngày ta gặp nhau, chắc sẽ có cảm giác gì mách bảo người đó chính là em, vậy nên anh sẽ không buông tay em ra đâu. Anh sợ, khi 2 nửa không phải của nhau, thì một ngày nào đó cũng sẽ vỡ tan. Em sẽ đau khổ. Anh cũng không thể hạnh phúc. có vẻ anh hơi ích kỉ rồi. Ngầu
Nếu được làm chồng của em, như trong điều ước mà anh đã xin sao băng năm ngoái, anh nói nhỏ với em nè:
- Anh sợ đi chợ, nên đừng bắt anh đi chợ nhé! anh đứng đó chẳng biết mua gì về đâu Lo lắng
- Anh cũng sợ nấu ăn luôn, nên anh chỉ dám phụ em lúc em nấu thôi. hì hì, ngắm vợ nấu cơm cũng dễ thương lắm đó.
- Nếu anh làm về trễ, biết là em giận lắm đấy, nhưng em đừng mắng vội, anh có lý do của anh đấy. Nếu em cười, không hỏi lý do, anh sẽ tự " khai báo" và xin lỗi bà xã bằng một món quà thật xinh vào hôm sau. May mắn Nhưng nếu em gặng hỏi, anh sẽ nói, nhưng không có xin lỗi đâu. Thay vào đó là bực mình vì nghĩ rằng em quản lí anh,vậy thì không hay phải không em.
- Quan hệ xã hội, hay vui bạn bè, anh có lỡ nhậu nhẹt. Em đừng vội mắng nha. Dù biết là em cũng lo cho sức khỏe của anh thôi, nhưng lúc đó anh đâu còn là anh, có khi mình còn cãi nhau nữa đấy. Không không Mà em cũng biết tính anh rồi, lúc đó anh chỉ muốn tắm rửa và ngủ thôi. Lúc tỉnh dậy, thấy một cốc nước chanh em pha sẵn, một chiếc khăn lau. Không những hơn gấp 10 lần lời mắng của em, mà anh còn rất nể vợ. Lần sau, chắc chắn anh sẽ thật cố gắng để mình không uống nhiều. Một người vợ sâu sắc như thế, thì không một người chồng nào mà không thương, không nể cho được, phải không nào các pác đàn ông con trai! hihi
- Anh sẽ cố gắng làm việc thật nhiều, để em không phải lo lắng. Nhưng công việc không phải lúc nào cũng suôn sẻ, anh sẽ cần em động viên nhiều đó! và anh cũng như thế, sẽ luôn là người lắng nghe em khi em buồn và cần được chia sẻ, mãi như vậy.
- Một mình em quán xuyến việc nhà cũng mệt lắm, nên anh xung phong rửa nhà tắm này, rửa chén buổi tối này, cùng em dọn nhà, đi chợ và nấu ăn ngày chủ nhật, chịu chưa nào?
- Còn nữa nè, nếu em cảm thấy anh có gì không vừa ý, hay anh làm sai điều gì, thì phải nói cho anh biết đấy. Đừng để trong lòng, lâu ngày nó sẽ làm cho tình cảm mình bị rạn nứt. Tình cảm vợ chồng long lanh và thiêng liêng nhưng cũng rất khó hàn gắn. Vậy nên em nhớ lời anh đó, đừng làm mình xa cách nhau, em nhé!
- Anh sẽ là nhà, nhà thì luôn luôn còn đó, là nơi em nghỉ ngơi khi mệt nhọc, là nơi em tựa lưng khóc khi buồn. Dù em đi đâu, làm gì, thì hãy luôn nhớ rằng, vẫn còn nơi chốn đề em đi về. Nhưng đừng đi xa quá đó biết chưa?! Lè lưởi
- Đã là vợ chồng thì tất nhiên sẽ có cãi nhau. hì hì, ông bà ta dạy : " trời không nghe đất thì đất phải nghe trời". Anh xin làm "đất" vậy. ^^ vì anh biết vợ anh bướng lắm, không chịu nghe đâu. Khi nào bà xã hết giận, lúc đấy anh sẽ giải thích, hay nói cho bà xã hiểu. Hi vọng sẽ giảm được nhiều " thiệt hại" Mơ hồ Chut chut
Dặn dò xong rùi đó, nhớ đó nghen. Đó là anh lo xa thôi, anh biết một nửa của anh, sẽ rất tuyệt vời, đối với anh. Có thể với người khác, em không hoàn hảo, nhưng với anh, em là tất cả. Vì ta chỉ dành cho nhau!
Nhanh coi Ôi nhanh quá, khuya rồi nè! mình ngủ thôi bà xã.

Hì hì ngồi vu vơ, viết lá thư này gửi vợ tương lai, mong mọi người đọc xong đừng chê cười nghen! cảm ơn mọi người đã ghé thăm căn nhà nhỏ tương lai của "ngộ". Chúc mọi người ai cũng gặp được một nửa yêu thương của mình. Và ..... hạnh phúc như "ngộ" nè!!!!!

Chữ ký của manhcuong_ueh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Birthday : 25/09/1991
Danh tiếng : 10
Danh hiệu
Level: Trung Tá
Danh vọng:262
Tài năng:32

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 08:01

chu may wa dung la 1 ng chong ly tuong ma bao nhiu ng con gai hang mong uoc day ! a bat dau thay men chu rui day? Cười lăn bò Đồng ý

Chữ ký của the_duyet
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 08:48

the_duyet đã viết:
chu may wa dung la 1 ng chong ly tuong ma bao nhiu ng con gai hang mong uoc day ! a bat dau thay men chu rui day? Cười lăn bò Đồng ý
cho em xin đi pác, pác nói thế các sư huynh chém em không manh giáp giờ Không không Không không Không không

Chữ ký của manhcuong_ueh
Whitedove1905
Admin
Admin
Whitedove1905

Birthday : 19/05/1991
Danh tiếng : 21
Danh hiệu
Level: Admin
Danh vọng:188

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 11:26

Ui trời ơi....thằng duyet với manhcuong.... Tiêu Sợ quá

Chữ ký của Whitedove1905
https://sinhvienonline9x.forumvi.com
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 13:25

tieu j vay a amid hjhj ?

Chữ ký của the_duyet
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 13:28

hjhj anh noi day thang nao chem chu m-c cu keu anh
Gửi em - vợ tương lai của anh! 960305

Chữ ký của the_duyet
rita_yen
Binh Nhì
Binh Nhì
rita_yen

Birthday : 29/05/1991
Danh tiếng : 20
Danh hiệu
Level: Binh Nhì
Danh vọng:9

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 13:34

chỉ có một nhận xét: bạn M.C thật sự professional!!!(đọc rồi cứ tưởng M.C paste từ đâu chứ!) nhớ save lại bức thư này khi nào có G.F điều trước tiên là phải đưa cho người ấy đọc nha! đã iu sẽ càng iu ah!!!

Chữ ký của rita_yen
atanpr0vn
MOD
MOD
atanpr0vn

Birthday : 05/12/1991
Danh tiếng : 8
Danh hiệu
Danh vọng:159

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 13:42

sao mà giàu cảm xúc vậy, cái này mấy em mà đọc thì điêu đứng hết lượt :>Cười nhăn răng<:

Chữ ký của atanpr0vn
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 14:03

Whitedove1905 đã viết:
Ui trời ơi....thằng duyet với manhcuong.... Tiêu Sợ quá
Ai biết đâu e...e...em bị sao mà tiêu z pác admin Sợ quá Sợ quá

Chữ ký của manhcuong_ueh
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 14:07

rita_yen đã viết:
chỉ có một nhận xét: bạn M.C thật sự professional!!!(đọc rồi cứ tưởng M.C paste từ đâu chứ!) nhớ save lại bức thư này khi nào có G.F điều trước tiên là phải đưa cho người ấy đọc nha! đã iu sẽ càng iu ah!!!
Yeah thanks rita hen. Viết cho người ta mà, phải cho người ta đọc chớ. hihi Đá lông nheo

Chữ ký của manhcuong_ueh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 14:17

thang dmid nay kho hju wa phai ko m_c

Chữ ký của the_duyet
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 14:20

the_duyet đã viết:
thang dmid nay kho hju wa phai ko m_c
Cười nhăn răng cái này em....chịu Muốn đánh nhau ah Muốn đánh nhau ah
chắc là do ngưỡng mộ quá đó mà Đá lông nheo

Chữ ký của manhcuong_ueh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_029/4/2011, 14:32

hjhj vay thj nguong mo chu may rui chu anh thj co j dau ma nguong mo chu hjhj a con faj noi la kham phuc tai viet van cua chu day

Chữ ký của the_duyet
cold_heart
MOD
MOD
cold_heart

Birthday : 14/02/1991
Danh tiếng : 0
Danh hiệu
Danh vọng:85
Tài năng:33

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0213/4/2011, 09:03

thật là đáng nể, sao mà viết ra những dòng tình cảm quá zây ? bái phục...sư phụ......nhận em làm đệ tử đi! ^^

Chữ ký của cold_heart
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0213/4/2011, 09:43

thanks pác.^^ em có biết gì đâu. nghĩ gì thì viết nấy mà.

Chữ ký của manhcuong_ueh
lexuantien
Binh Nhất
Binh Nhất
lexuantien

Birthday : 19/05/1991
Danh hiệu
Level: Binh Nhất
Danh vọng:11

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0214/4/2011, 00:16

cho em hỏi ngu một câu, vợ tương lai của bác MC là ai mà hp thế Cười nhăn răng

Chữ ký của lexuantien
shindohikarufc
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
shindohikarufc

Birthday : 09/09/1991
Danh tiếng : 5
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:80

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0220/4/2011, 14:30

Thoạt đọc tưởng paste hjc.Kiểu này phải vác gạo mắm muối qua nhà bác bái sư học đạo quá..Bài này hay lắm đưa em nào là em đó loảng choảng à..ko đổ cũng điêu đứng :> .Nói chung bài này tuyệt =d> hjhj

Chữ ký của shindohikarufc
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0220/4/2011, 15:55

cây văn của lớp ta mà , hjhj phải nói là pác cường phải mở 1 lớp dạy cưa gái thui chứ nhiều ng đăng ký quá rùi , ko thẻ phụ lòng bàn bè phó thác được

Chữ ký của the_duyet
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0221/4/2011, 19:50

hix, các pác cứ tâng em lên "chời" làm em ngại quá. về cái khoản cua gái ấy, chẳng biết thế lào chứ giờ em vẫn còn cô đơn đây nè.
em thấy nên để bác tân làm hướng đạo sinh, hướng nghiệp cho tụi mình. hiện tại thì bác ấy thành công nhất về khoản gái đấy!! lol!

Chữ ký của manhcuong_ueh
the_duyet
Trung Tá
Trung Tá
the_duyet

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0221/4/2011, 20:26

anh tân ơi giờ xử vụ này sao đây!!!

Chữ ký của the_duyet
BichViet
Binh Nhất
Binh Nhất
BichViet

Birthday : 04/03/1991
Danh hiệu
Level: Binh Nhất
Danh vọng:12

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0223/4/2011, 09:06

chà!!!!!!!!!!!!ăn của ngọt hoài sư mẫu đến béo phì mất thui,hút mỡ là hơi bị tốn tiền đấy nhá haha. sướt mướt wá,dt cho sf 8d hihi Cười há miệng

Chữ ký của BichViet
manhcuong_ueh
MOD
MOD
manhcuong_ueh

Danh hiệu

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0223/4/2011, 22:44

BichViet đã viết:
chà!!!!!!!!!!!!ăn của ngọt hoài sư mẫu đến béo phì mất thui,hút mỡ là hơi bị tốn tiền đấy nhá haha. sướt mướt wá,dt cho sf 8d hihi Cười há miệng
hì hì, dt yên tâm đi, sư mẫu của dt thì không có mập đậu mà lo. chỉ sợ không tìm đuợc sư mẫu nào thôi đây nè. ai thấy sư phụ cũng chạy mất tiêu rồi còn đâu Khóc Khóc

Chữ ký của manhcuong_ueh
tranlam
Binh Nhì
Binh Nhì
tranlam

Birthday : 22/12/1991
Danh hiệu
Level: Binh Nhì
Danh vọng:7

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_0218/5/2011, 23:06

kinh wa, chu c vjet thu the nay thj e nao doc xog ma k do chu
chac bạ chu am sp wa,hehe

Chữ ký của tranlam
taxa_tmb
Binh Bét
Binh Bét
taxa_tmb

Birthday : 11/01/1991
Danh hiệu
Level: Binh Bét
Danh vọng:3

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_022/11/2011, 23:20

cho "em" ý kiến tí nha các "pák". em thấy bak mc mộng mơ quá, nói là 1 chuyện làm mới quan trọng. cứ tìm bak gái làm dc như vậy em mới tin. em chờ đó! Cười há miệng

Chữ ký của taxa_tmb
Bich_Thuy_BP
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ
Bich_Thuy_BP

Birthday : 17/05/1992
Danh hiệu
Level: Thượng Sĩ
Danh vọng:82

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_023/11/2011, 19:17

Oh. Ai là vợ tương lai của anh Cường chắc hp lém nhỉ? Mình có 1 câu hỏi vẫn thắc mắc là anh Cường nhà ta như zậy mà chưa tìm thấy pà xã tương lai thì cũng hơi lạ à nha! Mong anh sớm tìm được pà xã & nhớ thực hiện những lời đã nói ở trên vs vợ tương lai của mình nha!!! hì hì Vui vẻ "Đố các bạn khoảng cách nào là xa nhất??? -> Khoảng cách xa nhất là từ lời nói tới hành động đó!!!"

Chữ ký của Bich_Thuy_BP
Sponsored content

Danh hiệu
Level:
Danh vọng:
Tài năng:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em - vợ tương lai của anh!   Gửi em - vợ tương lai của anh! New_icons_02

Chữ ký của Sponsored content

Gửi em - vợ tương lai của anh!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next